2, జూన్ 2013, ఆదివారం

13వ శాసనసభ సభ్యులు (13th Assembly Members)

ఆంధ్రప్రదేశ్ 13వ శాసనసభ సభ్యులు
నియోజకవర్గం
 సంఖ్య
నియోజకవర్గం పేరుశాసనసభ్యుని పేరుపార్టీ
ఆదిలాబాదు జిల్లా
1సిర్పూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకావేటి సమ్మయ్యతెరాస
2చెన్నూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)నల్లాల ఓదేలుతెరాస
3బెల్లంపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)గుండా మల్లేష్సి.పీ.ఐ
4మంచిర్యాల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంగడ్డం అరవింద రెడ్డితెరాస
5ఆసిఫాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST) ఆత్రం సక్కుకాంగ్రెస్
6ఖానాపూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)సుమన్ రాథోడ్తెదేపా
7ఆదిలాబాదు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంజోగు రామన్నతెదేపా
8బోథ్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)గొడం నగేష్తెదేపా
9నిర్మల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఏలేటి మహేశ్వర్ రెడ్డికాంగ్రెస్ పార్టీ
10ముధోల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంసముద్రాల వేణుగోపాలాచారితెదేపా
నిజామాబాదు జిల్లా
11ఆర్మూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఏలేటి అన్నపూర్ణతెదేపా
12బోధన్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంపి.సుదర్శన్ రెడ్డికాంగ్రెస్
13జుక్కల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)హన్మంత్ షిండేతెదేపా
14బాన్సువాడ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంపోచారం శ్రీనివాస్ రెడ్డితెదేపా

(ఉప ఎన్నిక- 2011)పోచారం శ్రీనివాస్ రెడ్డితెరాస
15ఎల్లారెడ్డి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఏనుగు రవీందర్ రెడ్డితెరాస

(ఉప ఎన్నిక- 2010)ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డితెరాస
16కామారెడ్డి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంగంప గోవర్ధన్తెదేపా

(ఉప ఎన్నిక- 2012)గంప గోవర్ధన్తెరాస
17నిజామాబాదు (పట్టణ) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంయెండెల లక్ష్మీనారాయణభాజపా
18నిజామాబాదు (గ్రామీణ) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంమండవ వెంకటేశ్వరరావుతెదేపా
19బాల్కొండ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఈరవత్రి అనిల్ కుమార్కాంగ్రెస్
కరీంనగర్ జిల్లా
20కోరుట్ల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకల్వకుంట్ల విద్యాసాగర్ రావుతెరాస
21జగిత్యాల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఎల్. రమణతెదేపా
22ధర్మపురి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)ఈశ్వర్ కొప్పులతెరాస
23రామగుండం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంసోమారపు సత్యనారాయణఇండిపెండెంట్
24మంథని అసెంబ్లీ నియోజకవర్గందుద్దిళ్ల శ్రీధర్ బాబుకాంగ్రెస్
25పెద్దపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంచింతకుంట విజయరమణా రావుతెదేపా
26కరీంనగర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంగంగుల కమలాకర్తెదేపా
27చొప్పదండి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)సుద్దాల దేవయ్యతెదేపా
28వేములవాడ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంచెన్నమనేని రమేష్ తెదేపా

(ఉప ఎన్నిక- 2010)చెన్నమనేని రమేష్ తెరాస
29సిరిసిల్ల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకల్వకుంట్ల తారకరామారావుతెరాస
30మానుకొండూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)ఆరేపల్లి మోహన్కాంగ్రెస్
31హుజురాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఈటెల రాజేందర్తెరాస
32హుస్నాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఅలిగిరెడ్డి ప్రవీణ్ రెడ్డికాంగ్రెస్
మెదక్ జిల్లా
33సిద్దిపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంతన్నీరు హరీష్ రావుతెరాస
34మెదక్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంమైనంపల్లి హన్మంత్ రావుతెదేపా
35నారాయణ్‌ఖేడ్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంపట్లోల్ల కిష్టారెడ్డికాంగ్రెస్
36ఆందోల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC) సి.దామోదర్ రాజ నరసింహకాంగ్రెస్
37నర్సాపూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంవాకిటి సునీతా లక్ష్మారెడ్డికాంగ్రెస్
38జహీరాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC) జెట్టి గీతారెడ్డికాంగ్రెస్
39సంగారెడ్డి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంటి.జయప్రకాష్ రెడ్డికాంగ్రెస్
40పటాన్‌చెరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంటి.నందీశ్వర్ గౌడ్కాంగ్రెస్
41దుబ్బాక అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంచెరుకు ముత్యంరెడ్డికాంగ్రెస్
42గజ్వేల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంతుంకుంట నరసారెడ్డికాంగ్రెస్
రంగారెడ్డి జిల్లా
43మేడ్చల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకిచ్చన్నగారి లక్ష్మారెడ్డికాంగ్రెస్
44మల్కాజ్‌గిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఆకుల రాజేందర్కాంగ్రెస్
45కుత్బుల్లాపూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకూన శ్రీశైలం గౌడ్ఇండిపెండెంట్
46కూకట్‌పల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గండా.జయప్రకాష్ నారాయణలోక్ సత్తా పార్టీ
47ఉప్పల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంబండారి రాజిరెడ్డికాంగ్రెస్
48ఇబ్రహింపట్నం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంమాచిరెడ్డి కిషన్ రెడ్డితెదేపా
49లాల్ బహదూర్ నగర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గండి.సుదీర్ రెడ్డికాంగ్రెస్
50మహేశ్వరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంపట్లోల్ల సబితా ఇంద్రారెడ్డికాంగ్రెస్
51రాజేంద్రనగర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంటి. ప్రకాష్ గౌడ్తెదేపా
52శేరిలింగంపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఎం.భిక్షపతి యాదవ్కాంగ్రెస్
53చేవెళ్ళ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC) కే.ఎస్.రత్నంతెదేపా
54పరిగి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకొప్పుల హరిశ్వర్ రెడ్డితెదేపా
55వికారాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)జి. ప్రసాద్ కుమార్కాంగ్రెస్
56తాండూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంపి.మహేందర్ రెడ్డితెదేపా
హైదరాబాదు జిల్లా
57ముషీరాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంటి.మణెమ్మకాంగ్రెస్
58మలక్‌పేట్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఅహ్మద్ బలాలమజ్లిస్
59అంబర్‌పేట్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంజి.కిషన్ రెడ్డిభాజపా
60ఖైరతాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గందానం నాగేందర్కాంగ్రెస్
61జూబ్లీహిల్స్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంపి.విష్ణువర్ధన్ రెడ్డికాంగ్రెస్
62సనత్‌నగర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంమర్రి.శశిధర్ రెడ్డికాంగ్రెస్
63నాంపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంవిరాసత్ రసూల్ ఖాన్మజ్లిస్
64కార్వాన్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంముక్తాద ఖాన్మజ్లిస్
65గోషామహల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంముఖేష్ గౌడ్కాంగ్రెస్
66చార్మినార్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఅహ్మద్ పాషా ఖాద్రిమజ్లిస్
67చాంద్రాయణగుట్ట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఅక్బరుద్దీన్ ఒవైసీమజ్లిస్
68యాకుత్‌పురా అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంముంతాజ్ అహ్మద్ ఖాన్మజ్లిస్
69బహదుర్‌పురా అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంమౌజంఖాన్మజ్లిస్
70సికింద్రాబాదు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంజయసుధ కాంగ్రెస్
71సికింద్రాబాద్ కంటోన్మెంట్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)పి.శంకర్ రావుకాంగ్రెస్
మహబూబ్‌నగర్ జిల్లా
72కొడంగల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఅనుముల రేవంత్ రెడ్డితెదేపా
73నారాయణపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఎల్కోటి ఎల్లా రెడ్డితెదేపా
74మహబూబ్ నగర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఎన్.రాజేశ్వర్ రెడ్డిఇండిపెండెంట్
(ఉప ఎన్నిక)యెన్నెం శ్రీనివాసరెడ్డిభాజపా
75జడ్చర్ల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఎం.చంద్ర శేఖర్తెదేపా
76దేవరకద్ర అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంసీత దయాకర్ రెడ్డితెదేపా
77మఖ్తల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకె.దయాకర్ రెడ్డితెదేపా
78వనపర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంరావుల చంద్రశేఖర్ రెడ్డితెదేపా
79గద్వాల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గండి.కె.అరుణకాంగ్రెస్
80ఆలంపూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC) వి.ఎం.అబ్రహం.కాంగ్రెస్
81నాగర్‌కర్నూల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంనాగం జనార్ధన్ రెడ్డితెదేపా
(ఉప ఎన్నిక)
నాగం జనార్ధన్ రెడ్డిఇండిపెండెంట్
82అచ్చంపేట్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC) పి.రాములుతెదేపా
83కల్వకుర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంజి.జైపాల్ యాదవ్తెదేపా
84షాద్‌నగర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంచౌలపల్లి ప్రతాప్ రెడ్డికాంగ్రెస్
85కొల్లాపూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంజూపల్లి కృష్ణ రావుకాంగ్రెస్
(ఉప ఎన్నిక)జూపల్లి కృష్ణ రావుతెరాస
నల్గొండ జిల్లా
86దేవరకొండ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)బాలూ నాయక్కాంగ్రెస్
87నాగార్జున సాగర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకుందూరు జానారెడ్డికాంగ్రెస్
88మిర్యాలగూడ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంజూలకంటి రంగారెడ్డిసి.పీ.ఐ
89హుజుర్‌నగర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంనలమండ ఉత్తమ కుమార్ రెడ్డికాంగ్రెస్
90కోదాడ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంచందర్ రావు వేనేపల్లితెదేపా
91సూర్యాపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఆర్.దామోదర్ రెడ్డికాంగ్రెస్
92నల్గొండ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకోమటిరెడ్డి వెంకటరెడ్డికాంగ్రెస్
93మునుగోడ్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంవుజ్జిని యాదగిరిరావుసి.పీ.ఐ
94భువనగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఎలిమినేటి ఉమామాధవ రెడ్డితెదేపా
95నకిరేకల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC) చిరుమర్తి లింగయ్యకాంగ్రెస్
96తుంగతుర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)మోత్కుపల్లి నర్సింహులుతెదేపా
97ఆలేర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంబూడిద భిక్షమయ్యకాంగ్రెస్
వరంగల్ జిల్లా
98జనగామ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంపొన్నాల లక్ష్మయ్యకాంగ్రెస్
99స్టేషన్ ఘన్‌పూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)రాజయ్య తాటికొండకాంగ్రెస్
100పాలకుర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావుతెదేపా
101డోర్నకల్  అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)సత్యవతి రాథోడ్తెదేపా
102మహబూబాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)కవిత మాలోత్కాంగ్రెస్
103నర్సంపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకవితరెడ్డి రేవూరితెదేపా
104పరకాల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకొండా సురేఖ,కాంగ్రెస్

(ఉప ఎన్నిక)ఎం.భిక్షపతితెరాస
105వరంగల్ (పడమర) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గందాస్యం వినయ భాస్కర్తెరాస
106వరంగల్ (తూర్పు) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంబసవరాజు సారయ్యకాంగ్రెస్
107వర్ధన్నపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)కోదేటి శ్రీధర్కాంగ్రెస్
108భూపాలపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంగండ్ర వెంకట రమణా రెడ్డికాంగ్రెస్
109ములుగు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)అనసూయ దాసరితెదేపా
ఖమ్మం జిల్లా
110పినపాక అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)కాంతారావుకాంగ్రెస్
111ఇల్లందు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)ఊకే అబ్బయ్య తెదేపా
112ఖమ్మం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంతుమ్మల నాగేశ్వర రావుతెదేపా
113పాలేరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంరాంరెడ్డి వెంకటరెడ్డికాంగ్రెస్
114మధిర అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)మల్లు భట్టి విక్రమార్క కాంగ్రెస్
115వైరా అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)చంద్రావతి బానోత్సి.పీ.ఐ
116సత్తుపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)సాంద్ర వెంకటవీరయ్యతెదేపా
117కొత్తగూడెం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకె.సాంబశివరావుసి.పీ.ఐ.
118అశ్వారావుపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)ఒగ్గెల మిత్రసేన కాంగ్రెస్
119భద్రాచలం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)కుంజా సత్యవతికాంగ్రెస్
శ్రీకాకుళం జిల్లా
120ఇచ్ఛాపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంపి.సాయిరాజ్తెదేపా
121పలాస అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంజుట్టు జగన్నాయకులుకాంగ్రెస్
122టెక్కలి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంకొర్ల రేవతీ పతిరావుకాంగ్రెస్

(ఉప ఎన్నిక - 2009)కొర్ల భారతికాంగ్రెస్
123పాతపట్నం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంశత్రుచర్ల విజయరామరాజు కాంగ్రెస్
124శ్రీకాకుళం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంధర్మాన ప్రసాదరావుకాంగ్రెస్
125ఆముదాలవలస అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంబొడ్డేపల్లి సత్యవతికాంగ్రెస్
126ఎచ్చెర్ల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంమీసాల నీలకంఠం నాయుడుకాంగ్రెస్
127నరసన్నపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంధర్మాన కృష్ణదాస్కాంగ్రెస్
128రాజాం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)కొండ్రు మురళీ మోహన్కాంగ్రెస్
129పాలకొండ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)నిమ్మక సుగ్రీవులుకాంగ్రెస్
విజయనగరం జిల్లా
130కురుపాం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)జనార్థన్ ధాట్రాజుకాంగ్రెస్
131పార్వతీపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)సవరపు జయమణికాంగ్రెస్
132సాలూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)పి.రాజన్నదొర కాంగ్రెస్
133బొబ్బిలి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం వెంకట సుజయకృష్ణ రంగారావుకాంగ్రెస్
134చీపురుపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బొత్స సత్యనారాయణకాంగ్రెస్
135గజపతినగరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బొత్స అప్పలనర్సయ్యకాంగ్రెస్
136నెల్లిమర్ల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం అప్పలనాయుడు బద్దుకొండకాంగ్రెస్
137విజయనగరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పూసపాటి అశోక్ గజపతి రాజుతెదేపా
138శృంగవరపుకోట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కొల్లి లలిత కుమారితెదేపా
విశాఖపట్టణం జిల్లా
139భీమిలి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ముత్తంసెట్టి శ్రీనివాస రావు  కాంగ్రెస్
140విశాఖపట్నం (తూర్పు) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం వెలగపూడి రామకృష్ణ బాబు తెదేపా
141విశాఖపట్నం (దక్షిణం) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ద్రోణంరాజు శ్రీనివాసరావుకాంగ్రెస్
142విశాఖపట్నం(ఉత్తరం) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం విజయకుమార్ తైనాలకాంగ్రెస్
143విశాఖపట్నం (పడమర) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం విజయ ప్రసాద్ మల్లకాంగ్రెస్
144గాజువాక అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం చింతలపూడి వెంకటరామయ్యకాంగ్రెస్
145చోడవరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కలిదిండి సూర్య నాగ సన్యాసి రాజుతెదేపా
146మాడుగుల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం జి.రామనాయుడుతెదేపా
147అరకు లోయ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం  (ST)సివిరి సోమతెదేపా
148పాడేరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)పసుపలేటి బాలరాజుకాంగ్రెస్
149అనకాపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం గంటా శ్రీనివాసరావుకాంగ్రెస్
150పెందుర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పంచకర్ల రమేష్ బాబుకాంగ్రెస్
151ఎలమంచిలి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఉప్పలపాటి వెంకట రమణరాజుకాంగ్రెస్
152పాయకరావుపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం  (SC)గొల్ల బాబూరావుకాంగ్రెస్
153నర్సీపట్నం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బోలెం ముత్యాల పాపకాంగ్రెస్
తూర్పు గోదావరి జిల్లా
154తుని అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం రాజా అశోక్ బాబుకాంగ్రెస్


వెంకట కృష్ణం రాజు శ్రీరాజ వత్సవాయికాంగ్రెస్
155ప్రత్తిపాడు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పర్వత శ్రీసత్యనారాయణ మూర్తితెదేపా
156పిఠాపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం వంగా గీత కాంగ్రెస్
157కాకినాడ (గ్రామీణ) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కురసాల కన్నబాబుప్రరాపా
158పెద్దాపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పంతం గాంధీ మోహన్కాంగ్రెస్
159అనపర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నల్లమిల్లి శేషారెడ్డికాంగ్రెస్
160కాకినాడ (పట్టణం) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ద్వారంపూడి చంద్రశేఖర రెడ్డికాంగ్రెస్
161రామచంద్రపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పిల్లి సుభాష్ చంద్రబోస్కాంగ్రెస్
162ముమ్మిడివరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పొన్నాడ వెంకట సతీష్ కుమార్కాంగ్రెస్
163అమలాపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)పినిపే విశ్వరూప్కాంగ్రెస్
164రాజోలు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)రాపాక వరప్రసాద రావుకాంగ్రెస్
165గన్నవరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)పాముల రాజేశ్వరి దేవికాంగ్రెస్
166కొత్తపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బందరు సత్యానంద రావుకాంగ్రెస్
167మండపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం వి.జోగేశ్వర రావు తెదేపా
168రాజానగరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పెందుర్తి వెంకటేష్తెదేపా
169రాజమండ్రి (పట్టణం) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం రౌతు సూర్య ప్రకాశరావుకాంగ్రెస్
170రాజమండ్రి ( గ్రామీణ) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం చందన రమేష్తెదేపా
171జగ్గంపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం తోట నరసింహంకాంగ్రెస్
172రంపచోడవరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)కె.వి.వి.విశ్వనాథరెడ్డికాంగ్రెస్
పశ్చిమ గోదావరి జిల్లా
173కొవ్వూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)టి.వి.రామారావుతెదేపా
174నిడదవోలు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బూరుగుపల్లి శేషారావుతెదేపా
175ఆచంట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం సత్యనారాయణ పితానికాంగ్రెస్
176పాలకొల్లు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బంగారు ఉషారాణి కాంగ్రెస్
177నర్సాపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఎం.ప్రసాదరాజుకాంగ్రెస్
178భీమవరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం రామాంజనేయులు పులపర్తి కాంగ్రెస్
179ఉండి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం వి.వి.శివ రామరాజు తెదేపా
180తణుకు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కారుమూరి వెంకట నాగేశ్వర రావుకాంగ్రెస్
181తాడేపల్లిగూడెం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఈలి వెంకట మధుసూదనరావు కాంగ్రెస్
182ఉంగుటూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం వట్టి వసంత కుమార్కాంగ్రెస్
183దెందులూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం చింతమనేని ప్రభాకర్ తెదేపా
184ఏలూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఆళ్ల నానికాంగ్రెస్
185గోపాలపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)తానేటి వనితతెదేపా
186పోలవరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (ST)తెల్లం బాలరాజుకాంగ్రెస్
187చింతలపూడి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)మద్దల రాజేష్ కుమార్కాంగ్రెస్
కృష్ణా జిల్లా
188తిరువూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)దిరిసం పద్మజ్యోతికాంగ్రెస్
189నూజివీడు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం చిన్నం రామకోటయ్యతెదేపా
190గన్నవరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం డి.బాల వర్ధనరావు తెదేపా
191గుడివాడ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కొడాలి వెంకటేశ్వర రావు (నాని)తెదేపా
192కైకలూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం జయమంగళ వెంకట రమణతెదేపా
193పెడన అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం జోగి రమేష్ గౌడ్కాంగ్రెస్
194మచిలీపట్నం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పేర్ని వెంకట్రామయ్ కాంగ్రెస్
195అవనిగడ్డ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం అంబటి బ్రాహ్మణయ్యతెదేపా

ఉప ఎన్నిక (2013)శ్రీహరి ప్రసాద్ తెదేపా
196పామర్రు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)డి.వై.దాస్కాంగ్రెస్
197పెనమలూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కె.పి.సారథికాంగ్రెస్
198విజయవాడ (పడమర) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం వేలంపల్లి శ్రీనివాస రావుకాంగ్రెస్
199విజయవాడ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం మల్లాది విష్ణుకాంగ్రెస్
200విజయవాడ(తూర్పు) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం యలమంచిలి రవికాంగ్రెస్
201మైలవరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం దేవినేని ఉమామహేశ్వర రావు తెదేపా
202నందిగామ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)తంగిరాల ప్రభాకర్ రావు తెదేపా
203జగ్గయ్యపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం రాజగోపాల్ శ్రీరాం (తాతయ్య)తెదేపా
గుంటూరు జిల్లా
204పెదకూరపాడు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కొమ్మలపాటి శ్రీధర్తెదేపా
205తాడికొండ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)డొక్కా మాణిక్య వర ప్రసాద రావుకాంగ్రెస్
206మంగళగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కాండ్రు కమల కాంగ్రెస్
207పొన్నూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ధూళిపాళ్ల నరేంద్ర కుమార్తెదేపా
208వేమూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)నక్కా ఆనంద బాబు తెదేపా
209రేపల్లె అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం మోపిదేవి వెంకట రమణ రావుకాంగ్రెస్
210తెనాలి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నాదెండ్ల మనోహర్కాంగ్రెస్
211బాపట్ల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం గాదె వెంకటరెడ్డికాంగ్రెస్
212ప్రత్తిపాడు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)మేకతోటి సుచరిత కాంగ్రెస్
213గుంటూరు (పడమర) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కన్నా లక్ష్మినారాయణకాంగ్రెస్
214గుంటూరు (తూర్పు) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం షేక్ మస్తాన్ వలీకాంగ్రెస్
215చిలకలూరిపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ప్రత్తిపాటి పుల్లారావుతెదేపా
216నరసరావుపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కాసు వెంకటకృష్ణారెడ్డికాంగ్రెస్
217సత్తెనపల్లె అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం యర్రం వెంకటేశ్వర రెడ్డికాంగ్రెస్
218వినుకొండ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం గోనుగుంట్ల వెంకట సీతారామాంజనేయులుతెదేపా
219గురజాల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం యరపతినేని శ్రీనివాస రావుతెదేపా
220మాచెర్ల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పిన్నెల్లి రామకృష్ణారెడ్డికాంగ్రెస్
ప్రకాశం జిల్లా
221ఎర్రగొండపాలెం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)ఆదిమూలపు సురేష్కాంగ్రెస్
222దర్శి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బూచేపలి శివప్రసాదరెడ్డికాంగ్రెస్
223పరుచూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వర రావుకాంగ్రెస్
224అద్దంకి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం గొట్టిపాటి రవికుమార్కాంగ్రెస్
225చీరాల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఆమంచి కృష్ణ మోహన్కాంగ్రెస్
226సంతనూతలపాడు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)బి.ఎన్. విజయకుమార్కాంగ్రెస్
227ఒంగోలు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డి (వాసు )కాంగ్రెస్
228కందుకూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం మహీధర్ రెడ్డి మనుగుంటకాంగ్రెస్
229కొండపి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)గుర్రాల వెంకట శేషుకాంగ్రెస్
230మార్కాపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కందుల నారాయణరెడ్డితెదేపా
231గిద్దలూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం అన్నా రాంబాబుకాంగ్రెస్
232కనిగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ముక్కు ఉగ్రనరసింహారెడ్డికాంగ్రెస్
శ్రీపొట్టి శ్రీరాములు నెల్లూరు జిల్లా
233కావలి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బీదా మస్తాన్ రావుతెదేపా
234ఆత్మకూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఆనం రామనారాయణరెడ్డికాంగ్రెస్
235కోవూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నల్లపరెడ్డి ప్రసన్న కుమార్ రెడ్డితెదేపా

(ఉప ఎన్నిక)నల్లపరెడ్డి ప్రసన్న కుమార్ రెడ్డివైకాపా
236నెల్లూరు(పట్టణం ) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ముంగమూరు శ్రీధరకృష్ణారెడ్డికాంగ్రెస్
237నెల్లూరు(గ్రామీణము) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఆనం వివేకానందరెడ్డికాంగ్రెస్
238సర్వేపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఆదాల ప్రభాకరరెడ్డికాంగ్రెస్
239గూడూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)బల్లి దుర్గాప్రసాదరావుతెదేపా
240సూళ్లూరుపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)పరసా వెంకటరత్నంతెదేపా
241వెంకటగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కురుగొండ్ల రామకృష్ణతెదేపా
242ఉదయగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం మేకపాటి చంద్రశేఖర్ రెడ్డికాంగ్రెస్
కడప జిల్లా
243బద్వేలు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)పి.కమలమ్మకాంగ్రెస్
244రాజంపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఆకేపాటి అమరనాథ్ రెడ్డికాంగ్రెస్
245కడప అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఎస్.ఎం.డి.అహ్మదుల్లాకాంగ్రెస్
246కోడూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)కోరముట్ల శ్రీనివాసులుకాంగ్రెస్
247రాయచోటి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం గడికోట శ్రీకాంత్ రెడ్డికాంగ్రెస్
248పులివెందుల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం వై.ఎస్.రాజశేఖర్ రెడ్డికాంగ్రెస్

(ఉప ఎన్నిక)వై.ఎస్.విజయమ్మకాంగ్రెస్

(ఉప ఎన్నిక)వై.ఎస్.విజయమ్మవై.కాపా
249కమలాపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం గండ్లూరు వీరశివారెడ్డికాంగ్రెస్
250జమ్మలమడుగు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం చదిపిరాళ్ల అదినారాయణరెడ్డికాంగ్రెస్
251ప్రొద్దుటూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం మల్లెల లింగారెడ్డితెదేపా
252మైదుకూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం డి.ఎల్.రవీంద్రారెడ్డికాంగ్రెస్
కర్నూలు జిల్లా
253ఆళ్లగడ్డ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం భూమా శోభా నాగిరెడ్డిప్రజారాజ్యం పార్టీ

(ఉప ఎన్నిక-2012)భూమా శోభా నాగిరెడ్డివైఎస్సార్‌సీపీ
254శ్రీశైలం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఏరాసు ప్రతాపరెడ్డికాంగ్రెస్
255నందికోట్కూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)లబ్బి వెంకటస్వామికాంగ్రెస్
256కర్నూలు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం టి.జి.వెంకటేష్కాంగ్రెస్
257పాణ్యం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కాటసాని రాంభూపాల్ రెడ్డికాంగ్రెస్
258నంద్యాల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం శిల్పా మోహన్ రెడ్డికాంగ్రెస్
259బనగానపల్లె అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కాటసాని రామిరెడ్డికాంగ్రెస్
260డోన్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కె.ఈ.కృష్ణ మూర్తితెదేపా
261పత్తికొండ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కె.ఈ.ప్రభాకర్తెదేపా
262కోడుమూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)బి.మురళీకాంగ్రెస్
263ఎమ్మిగనూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కే.చెన్నకేశవరెడ్డికాంగ్రెస్
264మంత్రాలయం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం వై.బాలనాగిరెడ్డితెదేపా
265ఆదోని అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కే .మీనాక్షి నాయుడుతెదేపా
266ఆలూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పాటిల్ నీరజారెడ్డికాంగ్రెస్
అనంతపురం జిల్లా
267రాయదుర్గం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కాపు రామచంద్రా రెడ్డికాంగ్రెస్
268ఉరవకొండ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పయ్యావుల కేశవ్తెదేపా
269గుంతకల్లు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం మధుసూదన్ గుప్తాకాంగ్రెస్
270తాడిపత్రి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం జే.సి.దివాకర్ రెడ్డికాంగ్రెస్
271సింగనమల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)సాకే శైలజానాథ్కాంగ్రెస్
272అనంతపురం(పట్టణం) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బి.గురునాథరెడ్డికాంగ్రెస్
273కళ్యాణదుర్గం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఎన్.రఘువీరారెడ్డికాంగ్రెస్
274రాప్తాడు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పరిటాల సునీతతెదేపా
275మడకసిర అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)కె .సుధాకర్కాంగ్రెస్
276హిందూపూర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పీ.అబ్దుల్ ఘనీతెదేపా
277పెనుకొండ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బీ.కే.పార్థసారథితెదేపా
278పుట్టపర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పల్లె రఘునాథరెడ్డితెదేపా
279ధర్మవరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కేతిరెడ్డి వెంకటరామిరెడ్డికాంగ్రెస్
280కదిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కందికుంట వెంకట ప్రసాద్తెదేపా
చిత్తూరు జిల్లా
281తంబళ్ళపల్లె అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఎ.వి.ప్రవీణ్ కుమార్ రెడ్డితెదేపా
282పీలేరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నల్లారి కిరణ్ కుమార్ రెడ్డికాంగ్రెస్
283మదనపల్లె అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఎం.షాజహాన్ బాషాకాంగ్రెస్
284పుంగనూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డికాంగ్రెస్
285చంద్రగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం గల్లా అరుణకుమారికాంగ్రెస్
286తిరుపతి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కొణిదెల చిరంజీవిప్రరాపా
287శ్రీకాళహస్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం బొజ్జల గోపాలకృష్ణారెడ్డితెదేపా
288సత్యవీడు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)హెచ్.హేమలతతెదేపా
289నగరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం గాలి ముద్దుకృష్ణమనాయుడుతెదేపా
290గంగాధరనెల్లూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)గుమ్మడి కుతూహలమ్మకాంగ్రెస్
291చిత్తూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం సి.కే.బాబుకాంగ్రెస్
292పూతలపట్టు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం (SC)పి.రవికాంగ్రెస్
293పలమనేరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఎన్.అమరనాథరెడ్డితెదేపా
294కుప్పం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నారా చంద్రబాబు నాయుడుతెదేపా

ఇవి కూడా చూడండి: ఆంధ్రప్రదేశ్ నుంచి ఎన్నికైన 15వ లోకసభ సభ్యులు,
విభాగము:ఆంధ్రప్రదేశ్ 13వ శాసనసభ మంత్రులు


వ్యాఖ్యలు లేవు:

వ్యాఖ్యను పోస్ట్ చెయ్యండి

Index


తెలుగులో విజ్ఞానసర్వస్వము
వ్యక్తులు, మండలాలు, నియోజకవర్గాలు, సందర్శనీయ ప్రదేశాలు, నదులు, ప్రాజెక్టులు, దేవాలయాలు, వార్తలు
సమరయోధులు, రచయితలు, రాజకీయ నాయకులు, జిల్లా విభాగాలు, జిల్లా వ్యాసాలు, మండలాలు, నియోజకవర్గాలు, సందర్శనీయ ప్రదేశాలు, నదులు, ప్రాజెక్టులు, దేవాలయాలు, విశ్వవిద్యాలయాలు, రైల్వేస్టేషన్లు, వార్తలు,
సమరయోధులు, రచయితలు, రాజకీయ నాయకులు, జిల్లా విభాగాలు, జిల్లా వ్యాసాలు, మండలాలు, నియోజకవర్గాలు, సందర్శనీయ ప్రదేశాలు, నదులు, ప్రాజెక్టులు, దేవాలయాలు, విశ్వవిద్యాలయాలువార్తలు,
సమరయోధులు, రచయితలు, రాజకీయ నాయకులు, అవార్డు గ్రహీతలు, రాష్ట్రాలు, జిల్లాలు, నగరాలు, సందర్శనీయ ప్రదేశాలు, నదులు, ప్రాజెక్టులు, దేవాలయాలు, రాష్ట్రపతులు, ముఖ్యమంత్రులు-గవర్నర్లు, వార్తలు,
ప్రపంచము,
శాస్త్రవేత్తలు, రచయితలు, దేశాధినేతలు, దేశాలు, నగరాలు, సందర్శనీయ ప్రదేశాలు, నదులు, వార్తలు,
క్రీడలు,  
క్రీడాకారులు, టోర్నమెంట్లు, ఆటలు, వార్తలు,
శాస్త్రాలు,  
భూగోళశాస్త్రము, చరిత్ర, పౌరశాస్త్రము, ఆర్థిక శాస్త్రము, భౌతికశాస్త్రము, రసాయనశాస్త్రము, జీవశాస్త్రము, వృక్షశాస్త్రము, మనస్తత్వశాస్త్రము,
ఇతరాలు,  
జనరల్ నాలెడ్జి, ఉద్యోగ సమాచారం, హాస్యం, చరిత్రలో ఈ రోజు,

      విభాగాలు: 
      ------------ 

      stat coun

      విషయసూచిక